ชื่ออัลบั้ม:วันที่ 23 มิถุนายน 2567 เวลา 09.00 น. นายณัฐพงศ์ สำแดง ผู้อำนวยการวิทยาลัยเกษตรและเทคโนโลยีตาก เป็นประธานในการอบรมเชิงปฏิบัติการตามโครงการยกระดับและพัฒนาขีดความสามารถด้านภาษาและทักษะดิจิทัลเพื่อพัฒนากำลังคนให้มีสมรรถนะสูง สอดรับกับมาตรฐานสากลให้กับนักเรียน นักศึกษา ในสังกัดสำนักงานอาชีวศึกษาจังหวัดตาก กล่าวรายงานโดย นายณัฐกฤต ภูทวี เลขานุการสำนักงานอาชีวศึกษาจังหวัดตาก ในนามตัวแทนคณะกรรมการดำเนินงานกล่าววัตถุประสงค์เพื่อเพิ่มศักยภาพของนักเรียน นักศึกษา กลุ่มเป้าหมายให้มีความรู้ความสามารถด้านภาษาและทักษะดิจิทัลเพื่อพัฒนากำลังคนให้มีสรรถนะสูงสอดรับกับมาตรฐานสากล วิทยากรบรรยายโดย 1.นางฐิตารีย์ จันทรวัทน์ ครูชำนาญการพิเศษวิทยาลัยอาชีวศึกษาพิษณุโลก 2.นางสาวทิพวรรณ พรหมรักษ์ นักวิชาการอิสระ โดยมีนักเรียน นักศึกษา เข้าร่วมโครงการดังกล่าว รวมทั้งสิ้นจำนวน 100 คน จาก วิทยาลัยเทคนิคตาก จำนวน 31 คน วิทยาลัยเทคนิคแม่สอด จำนวน 20 คน วิทยาลัยการอาชีพบ้านตาก จำนวน 17 คน วิทยาลัยเกษตรและเทคโนโลยีตาก จำนวน 17 คน โรงเรียนไฮเทคเทคโนโลยี จำนวน 15 คน พร้อมด้วยคณะผู้บริหารและครู เข้าร่วมโครงการฯ ณ ห้องประชุมแม่ปิง วิทยาลัยเทคนิคตาก อำเภอเมืองตาก จังหวัดตาก จำนวน: 6 รูปภาพ
รายละเอียด: |
|
วิทยาลัยเทคนิคตาก
195 หมู่ 3 ถนนเจดีย์ยุทธหัตถี ตำบลป่ามะม่วง
อำเภอเมืองตาก จังหวัดตาก
โทรศัพท์ 055-514231
โทรสาร 055-514231 E-mail : info@taktc.ac.th
www.taktc.ac.th